♥•.+ทำชุดแฟนซีให้น้องได้ง่ายๆ ด้วยสายรุ้งแต่งบ้าน+.•♥

(1/1)

newtylovely:
สวัสดีชาวโลก  &vb07&
วันนี้จะมาบอกเล่ากล่าวประจานถึงวิธีการทำชุดแฟนซีน้องอย่างง่าย.... ด้วยสายรุ้งที่ใช้จัดงานปาร์ตี้
สำหรับคุณแม่ที่งบหมด แต่อยากให้ลูกได้ใส่ชุดแบบอลังการบานตะไท
นิวเลยขอเสนอ.. ทำชุดแฟนซีให้น้องได้ง่ายๆ ด้วยสายรุ้งแต่งบ้าน!!!!!!!!
เป็นการทำชุดแฟนซีน้องแบบยาจก แต่แอบไฮโซเนียนๆ ไว้ใส่ออกงาน ถ่ายรูป ได้ไม่ซ้ำแบบไคร

วัสดุอุปกรณ์
1.สายรุ้งแต่งบ้าน
2.กรรไกร
3.สกอตเทปใส

วิธีทำ

1.ขุดกองสายรุ้งเน่าๆ ในบ้านออกมา เลือกอันหนาๆ ฟูๆ หลากสีหน่อย จะได้เก๋ไก๋

2.เมื่อเลือกสายรุ้งได้แล้ว จับปลายข้างหนึ่งพาดใหล่น้อง

3.เหลือปลายทั้ง 2 ไว้ยาวๆ หน่อย ตัดมันซะ

4.จับปลายที่เหลือไว้พาดใหล่ทั้ง 2 เส้น

5.ติดสกอตเทปใสให้เรียบร้อย

แอบแวะสักนิด...
เมื่อได้เสื้อมาแล้วก็ตะมีสายรุ้งทิ่มหน้าทิ้มตาน้องไปหมดแบบนี้ใช่ไหมคะ

ไม่ต้องกังวล พอลล่า(อีหล่า)มั่นใจ ตัดออกซะ ฉึบ!

สดใสกิ๊บกิ๊ง เห็นไม๊คะ พอลล่า(อีหล่า)บอกแล้ว ว่าต้องมั่นใจ 55555  *2funny*

6.ทำกระโปรง (เอ๊ะ หรือกางเกง) ให้น้องโดยการ จับปลายสายรุ้งด้านหนึ่งพาดเอว

7.เอาปลายด้านยาววางทับปลายด้านเล็ก และเอาปลายด้านยาวสอดใต้หว่างขา (อึ้ง ทึ่ง เสียววววว~)

8.พอสอดเข้าเสร็จสายจะโผล่มาทางก้นน้องใช้ไม๊คะ จับพันรอบสักรอบนึงค่ะ

9.ตัด และติดเทปใสเนียนๆ

เสร็จแล้วค่ะ เราก็จะได้ชุดน้องกิ๊บกิ๊งน่ารัก อ้อ อย่าลืมทำที่คาดผมด้วยนะคะ นิวลืมถ่ายมา
ทำได้โยการจับสายรุ้งพาดหัวน้อง ตัด และติดเทปใสเลยค่ะ

ทำเสร็จแล้วน้องน่ารักและอลัง มากกกกกกก

ลองทำดูนะคะ ไปและน๊า บับบาย จรุฟฟฟฟฟฟฟ  *grin2*

phattaranuch:
เหมาะกะช่วงคริสมาสเลยค่ะ น่ารักดี

~maameaw~:
มีเซ็นเซอร์กันโป๊ด้วยอ๊า น่ารักดี

eifel:
ไอเดียดีคับ แต่..อิอิ...มีเซนเซอร์ด้วยนิ &d08&

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ