ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
twitter_32facebook_32Hi5_32RSS FEED 32

advertisment
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ### อยากรู้วิธีขอ สปอนเซอร์ ในการทำกีฬาสี อ่าครับ ###  (อ่าน 21289 ครั้ง)
NATZU
Neo Blythe SBL [Superior]

verified: verified member

« เมื่อ: มิถุนายน 14, 2009, 20:50:08 PM »

### อยากรู้วิธีขอ สปอนเซอร์ ในการทำกีฬาสี อ่าครับ ###

แบบว่า รร. นัท กำัลังจะมีกีฬาสี แต่ว่าคือทีมเรามือใหม่มากมาย ทั้งทีมเลย เหอ ๆ
นัทก็เลยอยากทราบว่า วิธีขอ สปอนเซอร์จากสินค้า ต่างๆ ทำยังไงอ่าครับ ??
ส่งจดหมายไปขอเลย หรือว่าเราเดินทางไปที่บริษัทเค้าเลยอ่า - -

(เคยมีรุ่นพี่เค้าไปขอ แบบว่าได้น้ำมาเป็นลังเลย 5555.)
แล้วทำยังไงให้แบบว่า ได้ตังค์ อิอิ

แล้วเราต้องเตรียมพวกรูปผลงานกิจกรรมของ รร.เราไปรึป่าว ?

แหะๆ ใครมีประสบการณ์รบกวนหน่อยนะครับ ๆ

ขอบคุณครับผมม : )

artfromhell
Neo Blythe EBL [Excellent]

artfromhell

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2009, 21:17:32 PM »

เคยแต่ไปขอของอ่ะครับ

ขอเสื้อฟุตบอล (honda)

น้ำอัดลมกับป้ายผ้า (ไทยน้ำทิพย์)

ก็เข้าไปขอเขาเลยครับ

พิมพ์จดหมายให้อาจารย์เซ็นต์แล้วก็ถือไปด้วย

อาจจะมีให้ติดยี่ห้อบริษัทที่เราไปขอด้วยครับ

...

ALIZEPOR
โกงคนอื่นไปเถอะ เผื่อจะทำให้รวยขึ้น แต่นี่ยังเห็นชีวิต ต่ำเตี้ยเลียดินอยู่เลย เวทนา :)
Vintage Blythe

กลับมาขายชุดน้องBlytheละจ้า^^

aompu_za@hotmail.com - -
« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2009, 21:18:40 PM »

ปอเคยไปขอ ร้านทองชื่อดังแถวรร.อ่า

ก้อไปพูดๆ ว่าเราเปนสตาฟไรเงี้ย ต้องการเงินไปทำกิจกรรม

และเราจะโฆษณา บริษัทให้เค้าไรเงี้ยอะ

ก้อได้มานะ 9 พันอ่ะ เหอๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ถามโน่นถามนี้เยอะไปหมด

เลือกที่ด้วยละกัน

เราไปไอ้ลูกเจ้าของร้าน ค่อนข้างกวนตรีน

คือเราเปนรร.ญ ล้วนอ่ะ มันปาก dogมากๆ

ประมาณว่า เราต้องง้อมัน เหอะๆๆ

คุยดีๆอ่าจ้า พูดไปตามจิง

แต่ตอนเราไป ไปตัวเปล่าเรยอ่ะ

ใจกล้าล้วนๆๆ  

New Collection เดรสผ้าญี่ปุ่นลายตุ๊กตารัสเซีย
http://forum.blythethailand.com/index.php/topic,102823.0.html

โล๊ะ เสื้อผ้ามือสอง Clickk!!
http://forum.blythethailand.com/index.php/topic,103155
NATZU

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2009, 21:47:57 PM »

วีต้าไง อิอิ

5555555555555 5.

mijiru7
Add FB mijiru7blythethailand@hotmail.com
Moderator
*

verified memberverified memberverified memberverified memberverified memberverified member

Add FB mijiru7blythethailand@hotmail.com

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2009, 11:53:25 AM »

อย่างที่หลาย ๆ คนว่าคะ
เลือกเอาที่ใกล้ ๆ โรงเรียนจะง่ายกว่า (จะได้ไม่ต้องปากเปียกปากแฉะ อธิบายว่า โรงเรียน เราอยู่แห่งหนตำบลใด)

โทรไปถามก่อนก้อได้คะว่า บริษัท,ห้างร้าน ดังกล่าวมีงบประมาณด้านนี้หรือเปล่า (แต่ถ้าจะให้ดี บุกไปเลยคะ ทำหน้าตา อ้อนวอนแบบว่าให้หนูเหอะ อิอิ)

สู้ ๆ คะ อย่าลืมมาอัพเดทนะคะ ว่าได้ที่ไหน

isand
มีแต่ของอยากได้ T^T เก็บเงินนนนนน
Neo Blythe RBL [Radiance]
**

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2009, 14:02:00 PM »

ส่วนใหญ่ขอได้แต่ของ นานๆทีจะมีคนให้เงิน ^^''

วิธีการก็ทำเป็นใบโครงงานให้อาจารย์เซ็นด้วยก็ดีดูน่าเชื่อถือ
ในใบนั้นก็อธิบายคราวๆว่าเราทำงานอะไรวันที่เท่าไหร่จุดประสงค์ของงานคืออะไร
เช่น งานกีฬาสีจัดขึ้นประจำทุกปีเพื่อเสริมสร้างความสามัมคีของนักเรียนและส่งเสริมสุขภาพ บลาๆๆ
ใส่เต็มเเม็กให้ดูดีที่สุดค่ะ 55

และก็แจ้งเค้าว่าอาจจะของสนับสนุนเป็นอะไรบ้าง
เช่น ขอสนับสนุนเป็นน้ำดื่ม 3ลัง เงินรางวัลจำนวน...บาท

ซึ่งก็ต้องบอกเค้าด้วยนะคะว่าแล้วเค้าจะได้อะไรจากการมาสนับสนุนเรา เช่น ขึ้นโลโก้ให้ที่คัทเอาท์
หรือมีพื้นที่ให้สำหรับตั้งบูทได้
(อย่างหลังนี่ส่วนใหญ่จะได้ก็ต่อเมื่อเราเป้นตัวแทนผู้จัดเช่นงานกิ๊ฟของคณะหรืองานแฟร์ที่เราเป็ฯ****านค่ะ)

ลองดูนะคะ  เยี่ยม

หาวิกน้องเดล น้องพูลิปจ้า
ตามเก็บรีเม้นอาหาร/ขนมเค้ก/เมก้าเฮาส์ก็เอานะ ส่งต่อได้จ้า^^
MINE
Minepiz<'3
Vintage Blythe

verified member

Candy's House♥

minepiz.paris@hotmail.com
« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2009, 19:49:33 PM »

ลองไปขอแบบเป็นสีๆดูสิคะ
ตอนนั้นเป็นสีม่วง ก็ไปขอแฟนต้าสีม่วงมาแจก 5555

santaya
เปรี้ยวจ้า
Neo Blythe BL-TYPE

verified memberverified member

เปรี้ยวจ้า

« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2009, 20:35:03 PM »

มีหนังสือรับรองจากอาจารย์ ด้วยจะดีมาก ^^

อยากได้ Diva ใจจะขาดรอนๆ

Bloggang ของเปรี้ยว จ่ะ
Woraphan
I love You,It's true♥
Blythe Photo Gang

♥ มี้ผมม้า ป๋าผมกระเซิง ♥

yuiuee@hotmail.com
« ตอบ #8 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2009, 04:25:36 AM »

ตอนทำค่ายที่มหาลัยขอเป็นของจะง่ายกว่า มากกกกกกกกก (เวนกำรู้เลยเราแก่แล้ว><)

แล้ว......ถ้าอยากได้เป็นเงิน เราก็เอาไปขายที่ร้านที่ขายของที่เราขอมาได้อะจ้ะ อย่างร้านโชห่วยประมาณนั้นจ้ะ

ขายเค้าครึ่งราคา เอิ้กๆ

เพราะบางที่เค้ามีนโยบายไม่ให้เป็นเงินแต่ให้เป็นสินค้าค่า^^

jennyjean

โทรและline081-6489168 8โมงเช้าถึง 5ทุ่ม

« ตอบ #9 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2009, 02:53:12 AM »

ลองไปขอแบบเป็นสีๆดูสิคะ
ตอนนั้นเป็นสีม่วง ก็ไปขอแฟนต้าสีม่วงมาแจก 5555
แล้วสีน้ำเงินไปขออะไรอะ Too Funny Too Funny Too Funny Too Funny

ที่ปิดหู,กล่องสี,ยางแก้เอวหลวม คลิ้กรูปจ้าvvv
blytherus
INTERNSHIP

verified memberverified memberverified member

ช้อปอย่างมีสตินะคะทุกคน

เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #10 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2009, 15:35:00 PM »

เคยขอมามากมายแล้วค่ะ หางบละครเวทีคณะ /หางบของค่ายอาสา
สปอนเซอร์ค่ายขอไม่ยาก  เพราะมันดูแบบมีประโยชน์ ได้ทำบุญไรงี้
ค่ายพี่ เงินเกินมาหลายหมื่นเลย 55+ เหลือเป้นทุนให้น้องค่ายต่อไปหรือไว้เยี่ยมค่ายค่ะ

อย่างแรกที่ควรทำคือ
-โทรไปถามเค้าว่า จะติดต่อเรื่องขอสปอนเซอ ติดต่อที่ไหน ยังไงคะ
ให้ส่งจมหรือFAXเอกสารถึงใครไรงี้จ้ะ     เค้ามีนโยบายรึเปล่า
พูดดีดี สุภาพๆนะคะ หรือถ้าเค้าบอกปฏิเสธก็ถามเรื่อง  งั้นขอส่งหนังสือเข้าไปก่อนได้ไหมอะไรเง้
ที่สำคัญสุดคือ

***-ต้องทำหนังสือจากทางคณะ/รรอ่ะคะ อย่างคณะเรามีฝ่ายกิจการนิสิต
ก็ไปทำเรื่อง แล้วเอาจมให้อาจารย์ที่ปรึกษาโครงการเซ็นอ่ะคะ ในจมจะมี
-รายละเอียดกิจกรรมที่จัด
-วันไหนถึงวันไหน
-วัตถุประสงค์
-ผู้เข้าร่วมกิจกรรม
-ลายเซ็นอ.ที่ปรึกษาโครงการ หรือ คณบดี /ผอ.รร.ไรเง้

แต่ถ้าเป้นละครเวที จะทำเป็นใบoption ให้ติ๊กด้วย เช่น
บริจาค 1000-5000 ทางเราจะลงชื่อในสูจิบัตร
สองหมื่นอัพแปะตรงข้างเวทีไรงี้ ของกีฬาสีน้อง อาจจะแปะป้ายสปอนเซอที่สแตนไรงี้
หรือให้พี่พี่มาตั้งบูธไรเง้   ลองปรับๆดูนะคะแล้วก็ใส่รายละเอีดยดบัญชีโอนเงินหรือติดต่อใครไรเง้

แต่ที่ได้ง่ายๆคือหาจากเพื่อนๆเราแหละ ใครรวย ขอๆๆ ทำจม.ส่งไป /ใครมีบริษัทไรก็ขอไป
ถ้ามีคนรู้จักจะง่าย เค้าจะช่วยเสนอให้อ่ะคะ ขอไม่ยากเลย แต่เด่วนี้เศรษฐกิจตกสะเก็ดนิดเนิง 
บางที่ก็บอกไม่มีนโยบายแล้วอ่ะ

sweetymind

• พี่ น้ อ ง "สี่" ดรุ ณี •

napasamon@hotmail.com
« ตอบ #11 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2009, 08:33:01 AM »

โอ้ว มารอฟัง - -;;

จะต้องทำพาเหรด
แต่รร.ให้งบมา 1หมื่น(ทั้งสีกระจายๆกัน-*-)
แถมห้ามเก็บเงินด้วย เพราะติดที่นโยบาย
เรียนฟรี 15 ปี คงกลัวผู้ปกครองนักเรียนว่าเอามั้ง

แง่มมม ๆ - -

nim
◕‿◕ ❀
Neo Blythe BL-TYPE

onlineแต่อาจไม่อยู่หน้าคอมนะคะ

« ตอบ #12 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2009, 16:25:16 PM »

สมัยพี่เรียน เห็นขอกันจากผู้ปกครอง นร.ในโรงเรียนนั่นล่ะ   

*** ใครโทรมา รบกวน sms หรือ pm มาก่อนนะคะ ^_^

น้องกุหลาบ♡
http://forum.blythethailand.com/index.php/topic,35127.0.html
น้องใหม่ ❀
http://forum.blythethailand.com/index.php/topic,52308.0.html
shinones
ใจดีเป็นที่หนึ่งจ้ะ ;]

Wait for U ^^

AburameChino@hotmail.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #13 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2009, 23:46:53 PM »

ขอบคุณเจ้าของกระทู้มากมายนะคะที่ตั้งกระทู้ดีๆแบบนี้เพราะจ้าก็กำลังเป็นสตาฟฟ์อยู่อ่า

สีม่วงด้วย

ไปขอแฟนต้าดีมั้ยเนี่ย ยย ย ย

แล้วก็ขอขอบคุณคอมเม้นของพวกพี่ๆที่แนะแนวทางน้าคร้า

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์